เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก สมัครสมาชิก
ข่าว:
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: W221 : ขอคำแนะนำเซียนๆครับ ส่วนลดเงินสด S300L W221  (อ่าน 6788 ครั้ง)
t_win
standard member
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:19:49 PM »

เรียนถามท่านเซียนS Classครับ ยิ้ม

ไม่ทราบว่าตามที่ท่านทราบมา ตอนนี้ส่วนลดเงินสด S300Lได้มากสุดเท่าไรครับ และdealerใหนราคาดีสุดครับ (รถมือหนึ่งครับ) ผมทราบว่ามือสองคุ้มกว่าแต่ผู้ใหญ่อยากให้เป็นรถใหม่น่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาแนะนำครับ หากไม่สะดวกpost จะpmก้อได้นะครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอให้รวยทุกท่านครับ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:12:39 PM โดย DeadWood » บันทึกการเข้า
light
Diamond member

ดีจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:43:14 AM »

$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

...กระทู้นี้ผมเห็นตั้งแต่แรก นึกว่าจะมีคนเข้ามาตอบ เมื่อไม่มี ผมขอตอบก็ละกัลล์

แคมเปญ S-Class ดอกเบี้ย 0% หรือเลือกรับส่วนลดสูงสุด 650,000

ท่่านที่จองในงาน รับบัตรกำนัลจากเซนทรอล มูลค่า 10,000 บาท

..มีรถให้ลองขับฟรีด้วย หลายรุ่น ลองไปอ่านดู ในกระทู้ ไล้ท์ขอเสนอเรื่องไร้สาระ II

มีเบอร์โทรสอบถามได้........................... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มีความเห็นนี่แหละ ที่พอมีสาระกะเค้าบ้าง...
t_win
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 05:16:51 PM »

ถ้าเงินเราเอง ซื้อมือสอง ที่ราคาหายไปกว่าครึ่ง

S300L W221 ของใหม่ราคาก่อนหักส่วนลดประมาณ7.59ล้าน ถ้าครึ่งหนึ่งก้อ 3.79ล้าน

สงสัยผมไม่รู้แหล่งซื้อ ขนาดรถปี06ยังเรียกกันเกือบ6ล้าน  ถ้ามีจริงๆผมให้4ล้านเลยครับ ยิ้มเท่ห์

รบกวนแนะนำแหล่งทีครับ  ยิงฟันยิ้ม
t_win
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 05:17:42 PM »

$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

...กระทู้นี้ผมเห็นตั้งแต่แรก นึกว่าจะมีคนเข้ามาตอบ เมื่อไม่มี ผมขอตอบก็ละกัลล์

แคมเปญ S-Class ดอกเบี้ย 0% หรือเลือกรับส่วนลดสูงสุด 650,000

ท่่านที่จองในงาน รับบัตรกำนัลจากเซนทรอล มูลค่า 10,000 บาท

..มีรถให้ลองขับฟรีด้วย หลายรุ่น ลองไปอ่านดู ในกระทู้ ไล้ท์ขอเสนอเรื่องไร้สาระ II

มีเบอร์โทรสอบถามได้........................... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มีความเห็นนี่แหละ ที่พอมีสาระกะเค้าบ้าง...
ขอบคุณมากครับ ยิงฟันยิ้ม
pingna
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 07:57:16 PM »

ถ้าเงินเราเอง ซื้อมือสอง ที่ราคาหายไปกว่าครึ่ง

S300L W221 ของใหม่ราคาก่อนหักส่วนลดประมาณ7.59ล้าน ถ้าครึ่งหนึ่งก้อ 3.79ล้าน

สงสัยผมไม่รู้แหล่งซื้อ ขนาดรถปี06ยังเรียกกันเกือบ6ล้าน  ถ้ามีจริงๆผมให้4ล้านเลยครับ ยิ้มเท่ห์

รบกวนแนะนำแหล่งทีครับ  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าเจอแล้วช่วยแอบกระซิบกันด้วยน่ะครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าตอนนี้น่าจะราคาดีที่สุดแล้วแหละครับ

แต่ถ้าเป็นผม ถ้าจะต้องซื้อรถใหม่อยู่แล้ว

รออีกนิดดีกว่าครับ ผมว่าแพงกว่าหน่อยแต่คุ้มค่ากว่าราคาที่ลดลงมาอีก
dewy
เสียสละ
Diamond member

super fish

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:32:48 AM »

พี่เค้าคงหมายถึงรุ่นอื่นมั้งครับ  ยิ้ม
t_win
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 02:01:55 PM »

ถ้าเจอแล้วช่วยแอบกระซิบกันด้วยน่ะครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าตอนนี้น่าจะราคาดีที่สุดแล้วแหละครับ

แต่ถ้าเป็นผม ถ้าจะต้องซื้อรถใหม่อยู่แล้ว

รออีกนิดดีกว่าครับ ผมว่าแพงกว่าหน่อยแต่คุ้มค่ากว่าราคาที่ลดลงมาอีก

น่าสนใจครับ ขอบคุณสำหรับความเห็นดีๆครับ ยิงฟันยิ้ม
t_win
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 02:03:30 PM »

พี่เค้าคงหมายถึงรุ่นอื่นมั้งครับ  ยิ้ม

ผมก้อว่าอย่างนั้นครับ สงสัยลืมดูหัวข้อว่าW221 ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ยิงฟันยิ้ม

สมาชิกท่านใดชอบเล่นปืน เชิญเข้าไปพูดคุยสังสรรค์กันได้ที่ www.gun.in.th นะครับ ยิงฟันยิ้ม (ขออนุญาตadminนะครับ หากไม่เหมาะสมลบออกได้เลยครับ) ชาวgun.inไม่โหดหรอกครับ เน้นยิงเป้าไม่ยิงคน(ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ แลบลิ้น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2009, 03:15:46 PM โดย t_win » บันทึกการเข้า
pingna
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:39:30 PM »

ขอบคุณครับ ว่ากำลังจะหาอันเล็กๆ เก็บไว้อีกสักอันนึง

แนะนำรุ่นไหนดีครับ  ยิ้มเท่ห์
t_win
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 06:25:38 PM »

ขอบคุณครับ ว่ากำลังจะหาอันเล็กๆ เก็บไว้อีกสักอันนึง

แนะนำรุ่นไหนดีครับ  ยิ้มเท่ห์

ปืนพกพาส่วนมากจะพกกึ่งออโต้เล็กๆขนาด .380กันน่ะครับ (หน้าตัดเท่า9มม แต่สั้นกว่า เบากว่าครับ) ปืนในกลุ่มนี้ที่นิยมกันก้อมี Walther PPK(ปืนเจมส์บอนด์), Kahr (ตัวนี้สมัยใหม่ ขนาดCompact), North American Arms (ตัวนี้เล็กสุดๆครับ)  มีSIG SAUERรุ่นใหม่กำลังจะออกขนาด.380 เป็นรุ่น 238ครับ น่าสนใจมากๆ เป็นระบบSingleล้วนครับ ผมเคยใช้SIG229R 9มม.เป็นปืนคู่กาย SIGเป็นปืนระบบต่อสู้ที่แม่นยำดีมาก reliabilityสูงมากครับ ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยแจม มั่นใจได้เต็มที่เวลามีสถานการณ์ที่ต้องใช้งานจริงครับ (เคยต้องใช้จริงอยู่ครั้งเดียว)

ปัจจุบันผมพกปืนออโต้ลูกใหญ่11มม.แต่ลำกล้องสั้นแค่3นิ้วครับ ตัวเล็กลูกโต 11มม.นี่นัดเดียวอยู่ครับstopping powerสูงที่สุด ต่อให้เป็นฝรั่งหนักร้อยโล ถ้าเป็น11มม.นี่นัดเดียวอยู่แน่นอน ตามกฏหมายไทยแล้วต่อให้ป้องกันตัวก้อไม่สามารถยิงซ้ำหลายนัดได้ถือว่าเจตนาฆ่า ดังนั้น11มม.ลำกล้องสั้น ฝึกยิงให้ดี น่าสนใจที่สุดสำหรับพกพาครับ 11มม.ลำกล้อง3นิ้วนี่ไม่เหมาะสำหรับเป็นปืนกระบอกแรกๆนะครับ เพราะยิงให้เข้าเป้าได้ยากกว่าปืน9มม.หรือ11มม.ลำกล้องขนาดstandard5นิ้ว ต้องฝึกฝนมาพอสมควรถึงจะยิงได้แม่นยำครับ

สรุปว่าหากไม่เน้นพกติดตัวมาก ยิงเป้าเล่นบ้าง หรือไว้ในรถแนะนำเป็น9มม.ขนาดcompact เช่น SIG229R, HKP2000, CZ75Compact

หากเน้นพกติดตัว แต่ให้ยิงง่ายหน่อย รีคอยด์ไม่มากนักลองดูขนาด .380เช่น North American Arms, Walther PPK, Khar

หากเน้นพกติดตัว ยิงปืนมาพอสมควร มีความชำนาญในการใช้อาวุธปืนพอสมควรแนะนำ 11มม.ลำกล้องสั้น3นิ้วครับ  ที่น่าสนใจก้อมี KImberตระกูลUltra series, Colt Defender, และSTI ในกลุ่มนี่STIจัดเป็นปืนCustomครับ (แม่นยำ แต่ราคาสูงกว่าstandard), Kimberจะมีให้เลือกทั้งแบบcustomและแบบstandard

ปืนคู่กายผมตัวล่าสุดครับ STI Off Duty 11มม ลำกล้อง3นิ้ว รางเต็ม เหล็กล้วน

ขออภัยท่านweb masterหากออกนอกเรื่องรถเยอะไปนะครับ ท่านที่สนใจปืนแนะนำที่เวปgun.in.th เลยครับ มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากมาย สมาชิกที่เป็นนักเล่นปืนจริงๆไม่มีอันธพาลหรือเกะกะเกเรครับ ส่วนมากสุภาพเรียบร้อย(แต่เวลามีเหตุก้อเอาจริงๆครับ) เพื่อนฝูงหลายคนก้อประจำการณ์อยู่ในพื่นที่3จังหวัดภาคใต้ ก้อได้เพื่อนในเวปนี่แหละครับคลายเครียด ร้อยทั้งร้อยสุภาพเรียบร้อยครับ ส่วนที่จะต้องยิงผู้
ก่อการร้ายหรือนักเลงอันธพาลก้อด้วยความจำเป็นครับ ฟังเพื่อนๆเล่าก้อน่าเห็นใจครับ เพราะหากพลาดเมื่อไรก้อตายจริงๆ
pingna
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 06:48:11 AM »

ขอบคุณมากครับ ยิ้มเท่ห์

กำลังสนใจ SIG SAUER .380 พอดีเลย ยิ้มกว้างๆ

ไม่ทราบว่ารุนใหม่จะเข้าเมื่อไหร่และราคาประมาณเท่าไรครับพี่

t_win
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 06:53:56 PM »

ขอบคุณมากครับ ยิ้มเท่ห์

กำลังสนใจ SIG SAUER .380 พอดีเลย ยิ้มกว้างๆ

ไม่ทราบว่ารุนใหม่จะเข้าเมื่อไหร่และราคาประมาณเท่าไรครับพี่

รุ่นใหม่จะเป็น SIG238 ขนาด.380 6นัด เป็นระบบsingleล้วน บางกว่ารุ่นเดิมเยอะครับ หนกแค่ประมาณ600กรัม เหมาะใช้พกติดตัวครับ ราคาปืนSIGหากซื้อหน้าร้านต้องเลยแสนครับ หากซื้อจองน่าจะได้ราวๆแปดเก้าหมื่นครับ ถ้ามีกระบอกอื่นอยู่แล้วไมรีบใช้ยอมรอ6เดือน ซื้อปืนจองถูกไปหลายหมื่นครับ

SIG 238 2tone สวยสุดๆ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์